วันที่ 5 กันยายน 2566 คณะวิทยาการจัดการและเทคโนโลยีสารสนเทศเข้าประชาสัมพันธ์และแนะแนวหลักสูตรเรียนต่อในระดับอุดมศึกษาที่โรงเรียนนาถ่อนพัฒนาในช่วงเช้า และโรงเรียนธาตุพนมในช่วงบ่ายของวัน เพื่อเป็นแนวทางในการศึกษาต่อสำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 นอกจากนี้ยังให้คำแนะนำในการทำ Portfolio โดยใช้โปรแกรม Canva เพื่อให้นักเรียนใช้ในการสมัครเรียนในมหาวิทยาลัยในรอบต่อไป
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0852-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0853-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0941-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0990-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1009-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1027-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1042-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1133-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1145-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1170-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1196-1024x575.jpg)
![](https://mit.npu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1201-1024x575.jpg)